NEDC sun Buɗe Shafin Bada Horo da Tallafi Ga Maza da Mata Kamar Yadda Suka Saba duk Shekara

Assalamu alaikum jama’a barkanmu da wannan lokaci da fatan kowa yana cikin koshin lafiya.

Zasu baka horo sai subaka kayan aiki da jari

Manufar Hukumar NEDC ita ce bunkasa yankin Arewa maso Gabashin Najeriya zuwa wani yanki mai aminci, mai karfin tattalin arziki, ICT da ke tafiyar da yankin karni na 21.  Dangane da wannan hangen nesan, Hukumar NEDC tare da hadin gwiwar wasu zababbun cibiyoyi sun kafa Cibiyoyin Horar da Albarkatun Kamfanoni a fadin Arewa tare da hangen nesa na horar da mazauna jihohin Arewa maso Gabas kan dabarun ICT da ake bukata.

Muna ba da fakitin horo iri-iri a cikin fannoni daban-daban don ba da damar koyo gauraye don mafi kyawun biyan bukatun masu sauraronmu.

Manufar NEDC tana ba da damar ingantaccen masana’antar ICT na cikin gida wanda ke ba da sabis na zamantakewa da tattalin arziki ga mutanen Arewa maso Gabas ta hanyar horar da mahalarta.

Muna sa ran cewa hakan zai haifar da ƙarin ayyukan yi a duk faɗin yankin da haɓaka haɓaka ƙarfin ɗan adam.

Horon zai mayar da hankali ne kan inganta ilimin karatu da koyon sana’o’i ga matasa da aka zana daga sassa daban-daban na al’umma da wuraren da ke kewaye da cibiyoyin.  Za a horar da kowane ɗan takara akan Harkokin Kasuwanci, Ƙaƙwalwar Kwamfuta da Module na Ƙididdigar Ƙidaya, bayan haka an haɗa mahalarta zuwa biyu (dangane da zabi da iyawar mutum).  Yayin da ɗaya daga cikin ƙungiyoyin biyu za su yi atisaye akan Azuzuwan Zane-zane, ɗayan kuma za su yi horo kan Gyaran Wayar hannu.

Ga iya states ɗin da zasu cike a halin yanzu:

  1. Yobe
  2. Borno
  3. Bauchi
  4. Adamawa
  5. Taraba
  6. Gombe

Danna Apply dake kasa domin Cikawa

Apply Now

Allah ya bada sa’a

Join Our Whatsapp Group

Related Articles

Back to top button
error: Alert: Content selection is disabled!!